CLAN NoFear - GAME TẬP KÍCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

THÔNG BÁO CHUNG

2 posters

Go down

THÔNG BÁO CHUNG Empty THÔNG BÁO CHUNG

Bài gửi by Akaishui Mon Apr 25, 2016 3:22 pm

Ae chúng ta cùng chung một clan. A nghĩ ai cũng muốn clan mình mạnh, hạng cao. Muốn như vậy chúng ta phải chung tay, hằng ngày môi người đều bỏ ra tí công là làm được. A đã vạch ra kế hoạch để xây dựng clan mạnh hơn. Muốn làm được thì ae phải nắm rõ game hơn. Những điều sau đây, có lẽ có nhiều ae đã biết. Nhưng dựa vào kinh nghiệm làm trưởng clan, a biết có một số ae sẽ không nắm rõ. A sẽ tóm tắt để ae hiểu rõ.
Hạng của clan cao hay thấp là phụ thuộc vào độ active của clan. Độ active của clan bằng độ active của tất cả thành viên cộng lại. Độ active của bạn được tính như thế nào? Nó được tính dựa vô số lượng vàng bạn góp cho clan (1000 vàng đổi được một điểm active), số trận đi rank thắng, số lần quay quân trang hoặc vòng quay. Nên nếu muốn góp nhiều active cho clan, bạn chỉ cần quyên góp vàng, hoặc quay quân trang, quay vòng quay, mua kỵ sĩ (mua 1 cây được tặng 3000 điểm active), hoặc rank với clan thắng.
Để biết clan mình hạng bao nhiêu, độ active của mìmh bao nhiêu, hoặc muốn quyên hiến cho clan. Các bạn vào XÃ GIAO ---> CLAN CỦA TÔI ---> rồi lần lượt chọn vào các tab như TRANG CHỦ CLAN, LIST THÀNH VIÊN, XẾP HẠNG CLAN tuỳ theo mục đích. Căc bạn nên thường xuyên vào để xem hạng của clan và active của mình.
Về số lượng thành viên trong một clan. Lúc đầu tạo clan, nó sẽ cho tối đa là 50 thành viên. Chúng ta có thể mở rộng bằng cách hiến kim cương vào clan. Cứ 50kc sẽ mở rộng clan thêm 5 người. Hiện nay mình vừa lập thêm 2 acc phụ. Mỗi acc đều nạp thẻ tháng. Nên mỗi ngày, một acc sẽ được 25kc. 2 ngày mỗi acc được 50kc. Nên cứ sau 2 ngày mình sẽ mở rộng thêm được 10 thành viên nữa. Nên mong ae cố gắng cùng mình rủ rê thêm nhiều ae vào clan. Clan đông thi mới vui vẻ, rôm rả, và bước lên hạng cao được. Số lượng thành viên được mở tối đa trong một clan là 250.
Mình cũng đặt ra tiêu chí hằng ngày cho các ae. Để clan mình mau chóng vươn lên. Như vậy hằng ngày mỗi ae sẽ cố gắng quyên hiến cho clan tối thiểu là 10.000 vàng. Ai có khả năng thì quyên hiến thêm.
Về vấn đề chức vụ. Ae nhìn vào sẽ thấy clan có nhiều ô chức vụ trống. Nhưng thật ra vì số lượng thành viên clan mình còn ít, nên nó chưa mở hết. Hiện tại nó chỉ mở cho chúng ta 1 phó clan, 1 thư ký, 1 chỉ huy, 1 giám khảo và 1 ngoại giao. Trưởng clan, phó clan, thư ký có thể thêm người vào clan. Còn 3 chức kia hầu như không có quyền hạn gì. Mình khuyên ae đừng nên ham chức vụ quá. Chúng ta đừng quan trọng cái đó. Đã là thành viên clan thì ai cũng như nhau. Ai có thời gian onl, tuyển thành viên thì mình cho làm để quản lí clan và tuyển thêm thành viên hộ mình.
Lời cuối mong ae mỗi ngày hãy truy cập vào diễn đàn này của chúng ta. Để chúng ta cùng nhau bàn bạc, xây dựng clan thành một tập thể mạnh. Đừng lúc nào cũng cắm đầu chơi. Như thế không mang lại lợi ích gì cho clan cả. Và mình đang định sẽ đi cáp kèo giao lưu clan. Để ae chúng ta có cơ hội cọ sát cũng như bắn với nhau quen hơn, chiến thuật hơn. Giờ đấu ngày đâu mình sẽ đăng trên đây để hẹn ae.
Xin cảm ơn ae rất nhiều.

Akaishui

THÔNG BÁO CHUNG Empty Re: THÔNG BÁO CHUNG

Bài gửi by kjim1122 Mon Apr 25, 2016 4:07 pm

AE cố gắng rank thiệt nhìu và công hiến nhá. Đợi A Khoa cho ra cái kí hiệu clan r đổi tên nhé
AE rank+cống hiến 1 ngày từ 10-20 điểm active nha
Mỗi ngày onl lại điểm danh cho clan 10K vàng= 10 active nhé
AE để giành kc đổi tên, cả clan mà đổi hết thì mình lên ít nhất cũg trang 3 hoặc 2
CỐ LÊN AE

kjim1122